PHƯƠNG PHÁP TƯ DUY & KỸ NĂNG GIẢI QUYẾT VẤN ĐỀ
GIỚI THIỆU
Có rất nhiều những vấn đề xảy ra trong công việc cần chúng ta phải giải quyết. Tuy nhiên mỗi người lại có cách suy nghĩ và giải quyết khác nhau. Cách để tạo nên sự đột phá đó là việc phải nhìn ra được điểm khác nhau, điểm mấu chốt, không ngừng nghi ngờ và đặt câu hỏi để tìm ra các giải pháp một cách hợp lý. Tức là chúng ta phải luôn luôn áp dụng kỹ năng tư duy và giải quyết vấn đề.
Vậy cách nào để rèn luyện, nâng cao kỹ năng tư duy và giải quyết vấn đề để tạo sự khác biệt và đạt thành công. Hiểu được điều này, KASH VIỆT NAM triển khai chương trình đào tạo với những chia sẻ thực tiễn, giàu tính ứng dụng của đội ngũ Giảng viên giàu kinh nghiệm Chương Trình Đào Tạo Phương Pháp Tư Duy & Kỹ Năng Giải Quyết Vấn Đề.
ĐỐI TƯỢNG THAM DỰ
Khóa Học Phương Pháp Tư Duy & Kỹ Năng Giải Quyết Vấn Đề thiết kế dành cho:
- Nhân viên kinh doanh.
- Những cá nhân có mong muốn trang bị kỹ năng này.
LỢI ÍCH KHÓA HỌC
Sau khi hoàn tất Phương Pháp Tư Duy & Kỹ Năng Giải Quyết Vấn Đề, Học viên có thể:
- Hiểu được tầm quan trọng của đàm phá Sử dụng hiệu quả kiến thức về các phương pháp tư duy trong giải quyết vấn đề
- Phát triển và sáng tạo các phương pháp giải quyết vấn đề từ đó đánh giá và lựa chọn phương án phù hợp
- Hình thành khả năng xây dựng, tổ chức, phản biện, sáng tạo trong quá trình làm việc để giải quyết vấn đề
- Trang bị các kỹ năng bổ trợ quan trọng như kỹ năng giao tiếp, lắng nghe; kỹ năng đặt câu hỏi, trả lời câu hỏi, quản lý cảm xúc, thuyết phục, nhượng bộ và xử lý bế tắc.