KỸ NĂNG THÚC ĐẨY NHÂN VIÊN VÀ ĐÁNH GIÁ NHÂN SỰ
GIỚI THIỆU
Cung cấp cho người học các phương pháp tạo động lực cho chính mình và cho nhân viên, cũng như chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm thiết lập và triển khai hệ thống đánh giá nhân sự, qua đó góp phần xây dựng môi trường làm việc chuyên nghiệp, phát huy tinh thần đồng đội, tối đa hóa năng suất lao động và nâng cao chất lượng nguồn nhân lực của tổ chức.…
ĐỐI TƯỢNG THAM DỰ
- Các cấp quản lý, trưởng phòng, phó phòng, các quản lý cấp trung tại doanh nghiệp
- Những học viên quan tâm đến chủ đề này.
LỢI ÍCH KHÓA HỌC
Sau khi kết thúc khoá học, học viên sẽ nhận được các giá trị cốt lõi sau:
- Hiểu rõ tầm quan trọng và mối liên hệ của việc tạo động lực với tính gắn bó của nhân viên; nhận diện được các yếu tố ảnh hưởng đến động lực làm việc của người lao động;
- Xử lý được các tình huống thiếu động lực của bản thân, thay đổi thái độ và hành vi để tạo động lực cho chính mình và cho đồng nghiệp trong môi trường làm việc;
- Vận dụng được các phương pháp tạo động lực để tác động vào kết quả công việc của cá nhân và tập thể;
- Hiểu rõ về công tác đánh giá nhân sự;
- Xây dựng được cơ chế đánh giá năng lực nhân viên;
- Nắm vững công tác đánh giá hiệu quả công việc;
- Vận dụng được kết quả đánh giá vào công tác quản trị nguồn nhân lực.