NÂNG CAO KỸ NĂNG TUYỂN DỤNG
GIỚI THIỆU
Tuyển dụng nhân sự là quá trình tìm hiểu về nhu cầu tuyển dụng, thu hút ứng viên phù hợp, sàng lọc ứng viên, phỏng vấn, tuyển dụng và giới thiệu nhân viên.
Tùy vào từng doanh nghiệp mà khái niệm về tuyển dụng sẽ bao hàm nhiều công việc khác nhau nhưng có thể hiểu tuyển dụng là toàn bộ các công việc từ khi đón nhận yêu cầu về nhân sự cho tới khi thỏa lấp được vị trí yêu cầu và nhân viên được tuyển dụng hòa nhập cùng công ty.
Việc tuyển dụng nhân sự sẽ giúp doanh nghiệp có được đội ngũ nhân sự phù hợp để có thể vận hành và duy trì, hướng tới việc đạt các mục tiêu doanh nghiệp và kế hoạch được đề ra, đáp ứng yêu cầu của đối tác. Có thể nói rằng tuyển dụng nhân sự như là bước đầu trong quản trị doanh nghiệp và sẽ có thể ảnh hưởng tới các dự định trong tương lai ngắn hạn cũng như dài hạn của doanh nghiệp.
ĐỐI TƯỢNG THAM DỰ
- Các cấp quản lý, trưởng phòng, phó phòng
- Các nhân viên trong bộ phận nhân sự
- Những học viên quan tâm đến chủ đề này.
LỢI ÍCH KHÓA HỌC
Sau khi kết thúc khoá học, học viên sẽ nhận được các giá trị cốt lõi sau:
- Nắm vững và áp dụng các kỹ năng phỏng vấn một cách chuyên nghiệp để lựa chọn ứng viên phù hợp nhất.
- Tư vấn kế hoạch tuyển dụng “đúng người – đúng việc” cho doanh nghiệp.
- Thực hiện thành thạo các bước phân tích nhu cầu nhân sự, xây dựng nguồn ứng viên, phân tích bảng mô tả công việc, xây dựng các tiêu chuẩn của ứng viên, xây dựng ngân hàng câu hỏi và bài kiểm tra.