XÂY DỰNG HỆ THỐNG L&D VÀ ĐÁNH GIÁ
GIỚI THIỆU
Bước sang năm 2023, tình trạng thiếu hụt nhân tài là một trong những vấn đề mà các tổ chức đang quan tâm. Nhằm cạnh tranh với các đối thủ trên thị trường, các công ty chú trọng đến việc phát triển nhân viên. Thay vì để nhân viên tập trung vào các yếu tố như mức lương và lợi ích, các doanh nghiệp dần chú trọng đến các yếu tố khác như môi trường làm việc, sự linh hoạt trong thời gian học tập, cơ hội học tập và giúp nhân viên cảm nhận được giá trị, ý nghĩa công việc mình đang làm.
Trong bối cảnh như hiện nay, xây dựng hệ thống và đánh giá (L&D) là vô cùng quan trọng. Chiến lược tốt sẽ định hướng được các hành động mà doanh nghiệp nên thực hiện và ưu tiên, từ đó đạt được mục tiêu đã đề ra.
ĐỐI TƯỢNG THAM DỰ
- Nhân viên/quản lý phòng đào tạo/nhân sự – người có vai trò thực hiện set up, triển khai và quản lý chất lượng/hiệu quả mảng đào tạo & phát triển (L&D) của doanh nghiệp
- Những học viên quan tâm đến chủ đề này.
LỢI ÍCH KHÓA HỌC
Sau khi kết thúc khoá học, học viên sẽ nhận được các giá trị cốt lõi sau:
- Hiểu rõ tầm quan trọng của đào tạo & phát triển
- Nắm rõ chức năng nhiệm vụ chính của phòng L&D
- Xây dựng chiến lược L&D gắn với chiến lược nhân sự & mục tiêu kinh doanh của doanh nghiệp
- Phát triển hệ thống L&D cũng như hệ thống đánh giá L&D cho doanh nghiệp