Câu nói hay trong cuộc sống giúp bạn tạo động lực
“Chúng ta thường muốn làm những điều mình cảm thấy là thoải mái và quen thuộc bởi vì nó dễ hơn làm một điều mới. Nhưng nếu chỉ làm những thứ mình đang làm, mình chỉ đạt được thứ mình đang có.
Vì thế, nếu bạn muốn bay cao hơn để đạt được nhiều mục tiêu hơn trong cuộc đời, bạn nên chuẩn bị tinh thần và sẵn sàng thử những điều mới, học các kỹ năng mới và tương tác với những người mới”.
– Shark Thái Vân Linh –
————-
Cũng như bạn là một người tư vấn viên, bạn bắt đầu với những hợp đồng bảo hiểm trị giá khoảng 20-30 triệu. Bạn đã quen với điều ấy?
Khi bạn tư vấn cho các gia đình mà bạn gặp, bạn đều chỉ hướng đến mức 20-30 triệu (mức trung bình), vì bạn cảm thấy mình chỉ có thể chốt được ở mức đó thôi? Hoặc bạn cũng chỉ “dám” tiếp cận những vị khách có mức thu nhập đáp ứng được mức phí đó?
Hãy “thăng cấp” mục tiêu của mình. Bạn sẽ đạt được nhiều hơn hiện tại. Hãy sẵn sàng và liều lĩnh thử với những đối tượng mới, mức phí cao hơn… mạnh dạn đến với cả những khách hàng V.I.P – hợp đồng cả trăm triệu, cả tỷ đồng.
Bạn sẽ không biết mình có tài đến mức nào nếu như bạn không dám thử. Cũng như không biết mình không thể bay xa đến đâu nếu như chỉ bay loanh quanh trong nhà!
KASH VIỆT NAM.